Emerson webinar ya ba da sabuntawa kan sabbin ƙa'idodi game da amfani da A2Ls
Yayin da muke kusa da rabin zangon shekara, masana'antar HVACR tana sa ido sosai yayin da matakai na gaba na raguwar firjin na'urar sanyaya ruwa (HFC) na duniya ke bayyana a sararin sama.Maƙasudai masu tasowa suna haifar da raguwar amfani da manyan-GWP HFCs da sauye-sauye zuwa tsara na gaba, ƙananan GWP madadin sanyi.
A cikin E360 Webinar na baya-bayan nan, Rajan Rajendran, Emerson's mataimakin shugaban dorewa na duniya, kuma na ba da sabuntawa game da matsayin ƙa'idodin firiji da tasirin su akan masana'antar mu.Daga yunƙurin rage ɓangarorin tarayya- da jahohi zuwa haɓaka ƙa'idodin aminci waɗanda ke kula da amfani da na'urorin sanyi na A2L "ƙananan flammability", mun ba da bayyani game da yanayin da ake ciki yanzu kuma mun tattauna dabarun cimma nasarar rage HFC da GWP na yanzu da na gaba.
AIM ACT
Wataƙila mafi mahimmancin direba a cikin rushewar HFC na Amurka shine wucewar 2020 na Dokar Innovation da Manufacturing Amurka (AIM) da ikon da take ba Hukumar Kare Muhalli (EPA).EPA tana aiwatar da dabarun da ke iyakance duka samarwa da buƙatun manyan GWP HFCs a cikin jadawalin ragewa da gyare-gyaren Kigali ga Yarjejeniyar Montreal ta tsara.
Mataki na farko ya fara a wannan shekara tare da raguwa 10% a cikin amfani da samar da HFCs.Mataki na gaba zai kasance raguwa 40%, wanda zai fara aiki a cikin 2024 - ma'auni wanda ke wakiltar babban matakin farko da aka ji a cikin sassan HVACR na Amurka.Samar da firji da adadin shigo da kayayyaki sun dogara ne akan ƙimar GWP na takamaiman na'urar firiji, ta haka ne ke tallafawa haɓakar samar da ƙananan na'urori na GWP da raguwar samuwar manyan GWP HFCs.Don haka, dokar wadata da buƙatu za ta haɓaka farashin HFC kuma ta hanzarta sauyi zuwa ƙananan zaɓuɓɓukan GWP.Kamar yadda muka gani, masana'antar mu sun riga sun fuskanci hauhawar farashin HFC.
A ɓangaren buƙata, EPA tana ba da shawara don fitar da babban-GWP HFC amfani a cikin sabbin kayan aiki ta hanyar sanya sabbin iyakokin GWP masu sanyi a cikin firiji na kasuwanci da aikace-aikacen kwandishan.Wannan na iya haifar da maido da Muhimman Sabbin Manufofin Madadin Sauyi (SNAP) dokoki na 20 da 21 da/ko gabatar da shawarwarin SNAP da ke da nufin amincewa da sabbin ƙananan zaɓuɓɓukan GWP yayin da suke samun damar amfani da su a cikin sabbin fasahohin firiji.
Don taimakawa sanin menene waɗannan sabbin iyakokin GWP za su kasance, Dokar AIM masu tallafawa sun nemi shigar da masana'antu ta hanyar koke, wanda da yawa daga cikinsu EPA ta riga ta yi la'akari da su.A halin yanzu EPA tana aiki akan daftarin tsarin tsarin mulki, wanda muke fatan gani har yanzu a wannan shekara.
Dabarun EPA don iyakance buƙatun HFC shima ya shafi hidimar kayan aikin da ake dasu.Wannan muhimmin al'amari na ma'auni na buƙatu an fi mayar da hankali ne akan raguwa, tabbatarwa, da bayar da rahoto (mai kama da shawarar Sashe na 608 na EPA, wanda ya jagoranci al'ummomin da suka gabata na raguwar firiji).EPA tana aiki don samar da cikakkun bayanai masu alaƙa da gudanarwar HFC, wanda zai iya haifar da maido da Sashe na 608 da/ko sabon shirin sake fasalin HFC.
HFC PHASEDOWN TOOLBOX
Kamar yadda Rajan ya bayyana a cikin gidan yanar gizon yanar gizon, ƙaddamarwar HFC a ƙarshe an tsara shi ne don rage hayakin iskar gas (GHG) dangane da tasirinsu kai tsaye da kuma kai tsaye.Fitar da iska kai tsaye tana nufin yuwuwar firji don zubewa ko a sake shi cikin yanayi;hayaki kai tsaye yana nufin amfani da makamashin da ke da alaƙa da na'urorin sanyaya ko na'urar sanyaya iska (wanda aka kiyasta ya ninka sau 10 na tasirin hayaƙin kai tsaye).
Bisa ga ƙididdiga daga AHRI, 86% na jimlar yawan amfani da firji yana fitowa daga firiji, kwandishan, da kayan aikin famfo mai zafi.Daga cikin wannan, kashi 40% ne kawai za a iya dangantawa da cika sabbin kayan aiki, yayin da ake amfani da kashi 60% don kashe na'urorin da suka sami ruwan sanyi kai tsaye.
Rajan ya raba cewa shirya don canjin mataki na gaba a ragewar HFC a cikin 2024 zai buƙaci masana'antarmu don yin amfani da mahimman dabaru a cikin akwatin kayan aikin HFC, kamar sarrafa firiji da ƙirar kayan aiki mafi kyawun ayyuka.A cikin tsarin da ake da su, wannan yana nufin ƙarin mayar da hankali kan kiyayewa don rage duka ɗigon ruwa kai tsaye da kuma tasirin muhalli kai tsaye na rashin aikin tsarin da ingantaccen makamashi.Shawarwari don tsarin da ake da su sun haɗa da:
Ganowa, ragewa, da kuma kawar da zubewar firji;
Sake gyarawa zuwa ƙaramin-GWP refrigerant a cikin aji ɗaya (A1), tare da mafi kyawun yanayin zaɓin kayan aiki wanda shima A2L yake shirye;kuma
Sake dawo da firji don amfani a cikin sabis (kada a taɓa fitar da na'urar sanyaya ko sakewa cikin yanayi).
Don sababbin kayan aiki, Rajan ya ba da shawarar yin amfani da mafi ƙarancin yiwuwar GWP da ɗaukar fasahar tsarin firiji waɗanda ke yin amfani da ƙananan cajin firiji.Kamar yadda ya kasance tare da wasu ƙananan zaɓuɓɓukan caji - irin su na'urori masu zaman kansu, tsarin R-290 - makasudin ƙarshen shine cimma iyakar ƙarfin tsarin ta amfani da ƙaramin adadin cajin firiji.
Don sabbin kayan aiki da na yanzu, yana da mahimmanci koyaushe a kula da duk abubuwan haɗin gwiwa, kayan aiki, da tsarin daidai da mafi kyawun yanayin ƙira, gami da lokacin shigarwa, ƙaddamarwa da aiki na yau da kullun.Yin hakan zai inganta ingantaccen tsarin makamashi da aiki tare da rage tasirin kai tsaye.Ta hanyar aiwatar da waɗannan dabarun akan sabbin kayan aiki da na yanzu, mun yi imanin masana'antarmu za ta iya cimma ragi na HFC a ƙasa da raguwar 2024 - da kuma raguwar 70% da aka tsara don 2029.
A2L GASKIYA
Cimma ragi na GWP da ake buƙata zai buƙaci amfani da refrigerants A2L masu tasowa tare da ƙimar "ƙananan flammability".Waɗannan hanyoyin - kuma da alama za su kasance cikin waɗanda nan ba da dadewa ba EPA za ta amince da su - sun kasance batun haɓaka ƙa'idodin aminci da sauri da ka'idojin gini da aka tsara don ba da damar amfani da su cikin aminci a cikin firiji na kasuwanci.Daga yanayin yanayin yanayin sanyi, Rajan ya bayyana waɗanne na'urorin A2L ne ake haɓakawa da kuma yadda suke kwatanta su da magabata na HFC dangane da GWP da ƙimar iya aiki.
Lokacin aikawa: Agusta-12-2022